• facebook
  • nasaba
  • Instagram
  • youtube
  • WhatsApp
  • nufa

Babban ayyuka da buƙatun shigarwa na tsarin kula da wutar lantarki don kayan wuta

Ana haɓaka tsarin kula da wutar lantarki na kayan aikin kashe gobara bisa ga ma'auni na ƙasa "Tsarin kula da wutar lantarki na kayan aikin wuta".Ana gano babban samar da wutar lantarki da ajiyar wutar lantarki na kayan aikin kashe gobara a cikin ainihin lokaci, don sanin ko kayan aikin wutar lantarki yana da karfin wuta, rashin ƙarfi, jujjuyawar, buɗaɗɗen kewayawa, gajeriyar kewayawa da rashin kuskuren lokaci.Lokacin da kuskure ya faru, zai iya nunawa da sauri da rikodin wurin, nau'in da lokacin kuskuren akan na'urar, kuma ya ba da siginar ƙararrawa mai ji da gani, don haka tabbatar da amincin tsarin haɗin gwiwar wuta lokacin da wuta ta faru.A cikin 'yan shekarun nan, da yawa manyan wurare, irin su wuraren zama na kasuwanci da wuraren nishaɗi, sun shigar da na'urorin kula da wutar lantarki na wutar lantarki ko tsarin wutar lantarki, tsarin kumfa mai kashe wuta, da dai sauransu, musamman don tabbatar da lafiyar gine-gine.Don haka, nawa kuka sani game da tsarin kula da wutar lantarki na kayan wuta?Xiaobian mai zuwa zai gabatar da manyan ayyuka, buƙatun shigarwa, fasahar gini da kuma kurakuran gama gari na tsarin kula da wutar lantarki don kayan wuta.

Babban ayyuka na tsarin kula da wutar lantarki don kayan aikin kashe gobara

1. Sa ido na lokaci-lokaci: ƙimar kowane ma'aunin sa ido yana cikin Sinanci, kuma ana nuna ƙimar bayanai daban-daban a ainihin lokacin ta hanyar rarraba;

2. Rikodin tarihi: adanawa da buga duk ƙararrawa da bayanan kuskure kuma ana iya tambayar su da hannu;

3. Sa ido da ban tsoro: nuna alamar kuskure a cikin Sinanci, da aika siginar ƙararrawa da sauti a lokaci guda;

4. Maganar kuskure: kuskuren shirin, gajeren layin layin sadarwa, gajeriyar kewayawa kayan aiki, kuskuren ƙasa, gargadi na UPS, babban ƙarfin wutar lantarki ko gazawar wutar lantarki, alamun kuskure da dalilai ana nunawa a cikin tsari na lokacin ƙararrawa;

5. Ƙarƙashin wutar lantarki: Samar da wutar lantarki na DC24V zuwa na'urori masu auna firikwensin don tabbatar da aiki mai ƙarfi da aminci na tsarin;

6. Haɗin tsarin: samar da alamun haɗin kai na waje;

7. Tsarin gine-gine: rakiyar kwamfutar mai masaukin baki, kari na yanki, na'urori masu auna firikwensin, da dai sauransu, kuma a sassauƙa suna samar da babbar hanyar sadarwa ta sa ido.

Bukatun shigarwa don tsarin kula da wutar lantarki na kayan aikin kashe gobara

1. Shigar da mai saka idanu ya kamata ya dace da bukatun abubuwan da suka dace.

2. An haramta shi sosai don amfani da filogin wutar lantarki don babban layin wutar lantarki na mai saka idanu, kuma ya kamata a haɗa kai tsaye zuwa wutar lantarki;Babban wutar lantarki ya kamata ya kasance yana da alamun dindindin na zahiri.

3. Tashoshi tare da matakan ƙarfin lantarki daban-daban, nau'ikan halin yanzu daban-daban da ayyuka daban-daban a cikin na'urar ya kamata a raba su kuma a sanya su a fili.

4. Na'urar firikwensin da madubin raye-raye ya kamata su tabbatar da nisa mai aminci, kuma firikwensin tare da ƙarfe mai haske ya kamata a yi ƙasa lafiya.

5. Ya kamata a shigar da firikwensin a cikin yanki ɗaya a tsakiya a cikin akwatin firikwensin, sanya shi kusa da akwatin rarraba, kuma an ajiye shi don haɗin haɗin haɗin gwiwa tare da akwatin rarraba.

6. Ya kamata a goyan bayan firikwensin (ko akwatin ƙarfe) da kansa ko gyarawa, shigar da shi da ƙarfi, kuma yakamata a ɗauki matakan hana danshi da lalata.

7. A haɗa waya na fitarwa kewaye na firikwensin ya kamata a yi amfani da Twisted-biyu jan karfe core waya tare da giciye-section yanki na ba kasa da 1.0 m2, kuma ya kamata bar gefe na ba kasa da 150 mm, da iyakarta. ya kamata a yi alama a fili.

8. Lokacin da babu yanayin shigarwa daban, ana iya shigar da firikwensin a cikin akwatin rarraba, amma ba zai iya rinjayar babban kewayar wutar lantarki ba.Ya kamata a kiyaye wani tazara gwargwadon iyawa, kuma a sami alamun bayyanannu.

9. Shigar da firikwensin bai kamata ya lalata amincin layin da aka sa ido ba, kuma kada ya ƙara lambobin layin.

Fasahar Gina Tsarin Kula da Wuta na Kayan Wuta

1. Tsari kwarara

Shirye-shiryen riga-kafi →Piping da wiring → Kula da shigarwa → Shigarwa na Sensor → Tsarin ƙasa → Gudanarwa → Horon tsarin da isarwa

2. Aikin shiri kafin ginawa

1. Ginin tsarin dole ne a gudanar da aikin ginin tare da matakin cancanta.

2. Dole ne a aiwatar da shigarwar tsarin ta hanyar kwararru.

3. Ginin tsarin za a yi shi daidai da takaddun ƙirar injiniya da aka amince da shi da tsare-tsaren fasaha na gine-gine, kuma ba za a canza shi ba bisa ka'ida ba.Lokacin da ya zama dole don canza ƙira, sashin ƙirar asali zai ɗauki alhakin canjin kuma ƙungiyar nazarin zane za ta sake duba shi.

4. Za a shirya ginin tsarin bisa ga buƙatun ƙira kuma an yarda da sashin kulawa.Wurin ginin zai kasance yana da ma'auni na fasaha masu mahimmanci, ingantaccen tsarin kula da ingancin gini da tsarin duba ingancin aikin.Kuma yakamata a cika bayanan kula da ingancin aikin ginin bisa ga buƙatun Karin Bayani na B.

5. Ya kamata a cika waɗannan sharuɗɗa kafin gina tsarin:

(1) Ƙungiyar ƙira za ta fayyace daidaitattun buƙatun fasaha ga sassan gini, gini da kulawa;

(2) Tsarin tsarin, tsarin shimfidar kayan aiki, zane na wayoyi, zane-zane da takaddun fasaha masu mahimmanci za su kasance;

(3) Kayan aiki na tsarin, kayan aiki da kayan haɗi sun cika kuma suna iya tabbatar da ginin al'ada;

(4) Ruwa, wutar lantarki da iskar gas da ake amfani da su a wurin ginin da kuma ginin dole ne su cika ka'idodin gini na yau da kullun.

6. Shigar da tsarin zai kasance ƙarƙashin kula da ingancin aikin gine-gine bisa ga tanadi masu zuwa:

(1) Ya kamata a gudanar da kula da ingancin kowane tsari bisa ga ka'idojin fasaha na ginin.Bayan an kammala kowane tsari, ya kamata a duba shi, kuma za a iya shigar da tsari na gaba kawai bayan an wuce binciken;

(2) Lokacin da aka gudanar da ƙaddamarwa tsakanin ƙwararrun ƙwararrun nau'ikan aikin da suka dace, za a gudanar da binciken, kuma za a iya shigar da tsari na gaba ne kawai bayan samun takardar iznin injiniya mai kulawa;

(3) A lokacin aikin gine-gine, rukunin ginin zai yi rubuce-rubucen da suka dace kamar yarda da ayyukan da aka ɓoye, duba juriya da juriya na ƙasa, lalata tsarin da canje-canjen ƙira;

(4) Bayan kammala aikin ginin tsarin, ƙungiyar ginin za ta bincika kuma ta karɓi ingancin shigarwa na tsarin;

(5) Bayan an gama shigar da tsarin, rukunin ginin zai yi gyara shi bisa ga ka'idoji;

(6) Injiniyan sa ido da ma'aikatan sashin ginin ya kammala aikin dubawa da yarda da aikin gini;

(7) Binciken ingancin gini da karɓa za a cika bisa ga buƙatun Shafi C.

7. Mai mallakar haƙƙin mallaka na ginin zai kafa da adana bayanan shigarwa da gwajin kowane firikwensin a cikin tsarin.

3. Binciken kan wurin kayan aiki da kayan aiki

1. Kafin gina tsarin, kayan aiki, kayan aiki da kayan haɗi za a duba a wurin.Karɓar wurin zai kasance yana da rikodin rubuce-rubuce da sa hannun mahalarta, kuma injiniyan mai kulawa ko sashin ginin ya sanya hannu kuma ya tabbatar da shi;amfani.

2. Lokacin da kayan aiki, kayan aiki da na'urorin haɗi suka shiga wurin ginin, ya kamata a sami takardu kamar jerin abubuwan dubawa, jagorar koyarwa, takaddun shaida masu inganci, da rahoton dubawa na hukumar duba ingancin shari'a ta ƙasa.Samfuran takaddun shaida (shaidawa) na tilas a cikin tsarin yakamata su kasance suna da takaddun takaddun shaida (shaidawa) da alamun takaddun shaida (shaidawa).

3. Babban kayan aikin tsarin ya kamata ya zama samfuran da suka wuce takaddun shaida na ƙasa (yarda).Sunan samfur, samfuri da ƙayyadaddun bayanai yakamata su dace da buƙatun ƙira da ƙa'idodin ƙa'idodi.

4. Sunan samfurin, samfuri da ƙayyadaddun takaddun shaida na tilas na ƙasa (yarda) a cikin tsarin yakamata ya dace da rahoton dubawa.

5. Bai kamata a sami ɓarna a fili ba, burrs da sauran lahani na injiniya a saman kayan aikin tsarin da na'urorin haɗi, kuma sassa masu ɗaure kada su zama sako-sako.

6. Ƙayyadaddun ƙayyadaddun bayanai da samfurori na kayan aikin tsarin da kayan haɗi ya kamata su dace da bukatun ƙira.

Na hudu, wayoyi

1. Wayar da tsarin ya kamata ya dace da buƙatun ƙa'idodin ƙasa na yanzu "Lambar yarda da ingancin Gina Injiniyan Gina Wutar Lantarki" GB50303.

2. Ya kamata a gudanar da zaren a cikin bututu ko trunking bayan kammala ginin ginin da ayyukan ƙasa.Kafin yin zaren, ya kamata a cire ruwa da aka tara a cikin bututu ko trunking.

3. Ya kamata a yi amfani da tsarin daban.Layukan matakan ƙarfin lantarki daban-daban da nau'ikan halin yanzu daban-daban a cikin tsarin bai kamata a sanya su a cikin bututu ɗaya ko a cikin rami ɗaya na trough waya ba.

4. Kada a sami haɗin gwiwa ko kinks lokacin da wayoyi ke cikin bututu ko a cikin trunking.Dole ne a sayar da mai haɗin waya a cikin akwatin junction ko haɗa shi da tasha.

5. Ya kamata a rufe nozzles da haɗin bututu na bututun da aka shimfiɗa a cikin ƙura ko wuri mai laushi.

6. Lokacin da bututun ya wuce tsayin da ke gaba, ya kamata a shigar da akwatin junction a wurin da haɗin ya dace:

(1) Lokacin da tsawon bututun ya wuce 30m ba tare da lankwasawa ba;

(2) Lokacin da tsayin bututun ya wuce 20m, akwai lanƙwasa ɗaya;

(3) Lokacin da tsayin bututun ya wuce 10m, akwai lanƙwasa 2;

(4) Lokacin da tsayin bututun ya wuce 8m, akwai lanƙwasa 3.

7. Lokacin da aka saka bututu a cikin akwatin, gefen waje na akwatin ya kamata a rufe shi da kullun kulle, kuma gefen ciki ya kamata a sanye shi da tsaro.Lokacin kwanciya a cikin rufi, ciki da waje na akwatin ya kamata a rufe shi da ƙwayar kulle.

8. Lokacin da aka shimfiɗa bututu daban-daban da igiyoyin waya a cikin rufi, yana da kyau a yi amfani da kayan aiki daban don ɗagawa ko gyara shi tare da tallafi.Diamita na albarku na hoisting trunking ba zai zama ƙasa da 6mm ba.

9. Sai a saita maki ko fulcrums a tsaka-tsaki na 1.0m zuwa 1.5m akan madaidaiciyar sashin gangar jikin.

(1) A haɗin gwiwa na trunking;

(2) 0.2m nesa da akwatin junction;

(3) An canza shugabanci na igiyar waya ko a kusurwa.

10. Matsakaicin ramin waya yakamata ya zama madaidaiciya kuma mai matsewa, kuma murfin ramin ya zama cikakke, lebur, kuma babu sasanninta.Lokacin shigar da gefe da gefe, murfin ramin ya kamata ya zama mai sauƙin buɗewa.

11. Lokacin da bututun bututun ya ratsa ta hanyar haɗin ginin ginin (ciki har da mahaɗin daidaitawa, haɓakar haɓakawa, haɗin girgizar ƙasa, da dai sauransu), yakamata a ɗauki matakan diyya, kuma a daidaita masu gudanarwa a bangarorin biyu na nakasa tare da maginin da suka dace. .

12. Bayan an shimfiɗa tsarin wayoyi na tsarin, ya kamata a auna juriya na shinge na wayoyi na kowane madauki tare da 500V megohmmeter, kuma juriya na ƙasa bai kamata ya zama ƙasa da 20MΩ ba.

13. Ya kamata a bambanta wayoyi a cikin aiki ɗaya da launuka daban-daban bisa ga amfani daban-daban, kuma launukan wayoyi don amfani ɗaya su kasance iri ɗaya.Madaidaicin sandar igiyar wutar lantarki yakamata ya zama ja kuma madaidaicin sandar ya zama shudi ko baki.

Biyar, shigarwa na duba

1. Lokacin da aka shigar da saka idanu akan bango, tsayin gefen ƙasa daga ƙasa (bene) ya kamata ya zama 1.3m ~ 1.5m, nisa na gefen kusa da ƙofar kofa kada ta kasance ƙasa da 0.5m daga bangon, kuma nisan aikin gaba bai kamata ya zama ƙasa da 1.2m ba;

2. Lokacin shigarwa a ƙasa, gefen ƙasa ya kamata ya zama 0.1m-0.2m mafi girma fiye da ƙasa (bene).kuma ku cika buƙatu masu zuwa:

(1) Nisa aiki a gaban panel na kayan aiki: kada ya zama ƙasa da 1.5m lokacin da aka shirya shi a jere ɗaya;kada ya zama ƙasa da 2m lokacin da aka shirya shi a cikin layi biyu;

(2) A gefen da ma'aikatan da ke aiki sukan yi aiki, nisa daga sashin kayan aiki zuwa bango bai kamata ya zama ƙasa da 3m ba;

(3) Nisa na kiyayewa a bayan sashin kayan aikin kada ya zama ƙasa da 1m;

(4) Lokacin da tsayin tsari na kayan aikin ya fi 4m, tashar da nisa ba kasa da 1m ya kamata a saita a ƙarshen duka.

3. Dole ne a shigar da na'urar a hankali kuma kada a karkatar da shi.Ya kamata a dauki matakan ƙarfafawa lokacin da ake sakawa a kan bango mai nauyi.

4. Kebul ko wayoyi da aka shigar da su a cikin na'ura za su cika buƙatu masu zuwa:

(1) Wayoyin ya kamata su kasance masu kyau, guje wa hayewa, kuma a gyara su da kyau;

(2) Kebul core waya da ƙarshen waya ya kamata a yi alama tare da lambar serial, wanda ya kamata ya dace da zane, kuma rubutun a bayyane yake kuma ba sauki bace;

(3) Ga kowane tashar tashar tashar tashar jirgin ruwa (ko jere), adadin wayoyi bai kamata ya wuce 2 ba;

(4) Ya kamata a sami gefen ƙasa da 200mm don tushen kebul da waya;

(5) Ya kamata a ɗaure wayoyi cikin daure;

(6) Bayan an ratsa wayar gubar ta cikin bututu, sai a toshe ta a bututun shiga.

5. An haramta shi sosai don amfani da filogin wutar lantarki don babban layin wutar lantarki na mai saka idanu, kuma ya kamata a haɗa shi kai tsaye zuwa wutar lantarki;babban wutar lantarki ya kamata ya kasance yana da alamar dindindin a bayyane.

6. Wayar ƙasa (PE) na mai saka idanu yakamata ta kasance mai ƙarfi kuma tana da alamun dindindin na zahiri.

7. Tashoshi tare da matakan ƙarfin lantarki daban-daban, nau'ikan halin yanzu daban-daban da ayyuka daban-daban a cikin mai saka idanu yakamata a raba su da alama tare da alamun bayyane.

6. Shigar da firikwensin

1. Shigar da firikwensin ya kamata yayi la'akari da yanayin samar da wutar lantarki da matakin ƙarfin wutar lantarki.

2. Na'urar firikwensin da madubin raye-raye ya kamata su tabbatar da tazara mai aminci, kuma firikwensin da ke da rumbun ƙarfe ya kamata a yi ƙasa lafiya.

3. An haramta shigar da firikwensin ba tare da yanke wutar lantarki ba.

4. Ya kamata a shigar da firikwensin a cikin yanki ɗaya a tsakiya a cikin akwatin firikwensin, sanya shi kusa da akwatin rarraba, kuma an ajiye shi don haɗin haɗin haɗin gwiwa tare da akwatin rarraba.

5. Ya kamata a goyan bayan firikwensin (ko akwatin ƙarfe) da kansa ko gyarawa, shigar da shi da ƙarfi, kuma yakamata a ɗauki matakan hana danshi da lalata.

6. Wayar da aka haɗa na da'irar fitarwa na firikwensin ya kamata ya yi amfani da murɗaɗɗen nau'in jan ƙarfe na tsakiya tare da yanki na giciye wanda bai gaza 1.0mm² ba.Kuma ya kamata ya bar gefen da bai gaza 150mm ba, ƙarshen ya kamata a yi alama a fili.

7. Lokacin da babu yanayin shigarwa daban, ana iya shigar da firikwensin a cikin akwatin rarraba, amma ba zai iya rinjayar babban kewayar wutar lantarki ba.Ya kamata a kiyaye wani tazara gwargwadon iyawa, kuma a sami alamun bayyanannu.

8. Shigar da firikwensin bai kamata ya lalata amincin layin da aka sa ido ba, kuma kada ya ƙara lambobin layin.

9. Girman wutar lantarki na AC na yanzu da zanen waya

7. Tsarin ƙasa

1. Ƙarfe na kayan wuta na kashe wuta tare da wutar lantarki AC da wutar lantarki na DC sama da 36V ya kamata ya kasance yana da kariya ta ƙasa, kuma ya kamata a haɗa waya ta ƙasa zuwa akwati na kariyar lantarki (PE).

2. Bayan kammala aikin ginin ƙasa, za a auna juriya na ƙasa kuma a rubuta kamar yadda ake bukata.

Takwas, tsarin kula da wutar lantarki na kayan wuta misali zane

Laifi na gama gari na tsarin kula da wutar lantarki na kayan aikin kashe gobara

1. Bangaren mai watsa shiri

(1) Nau'in kuskure: babban rashin ƙarfi

dalilin matsalar:

a.Babban fis ɗin lantarki ya lalace;

b.Ana kashe babban wutar lantarki lokacin da mai watsa shiri ke gudana.

Hanyar:

a.Bincika ko akwai gajeriyar kewayawa a cikin layi, kuma maye gurbin fuse tare da sigogi masu dacewa.

b.Kunna babban maɓallin wuta na mai watsa shiri.

(2) Nau'in kuskure: gazawar wutar lantarki

dalilin matsalar:

a.An lalata fis ɗin wutar lantarki;

b.Ba a kunna madaidaicin wutar lantarki ba;

c.Mummunan haɗin baturin madadin;

d.Baturin ya lalace ko madaidaicin allon juyawa wutar lantarki ya lalace.

Hanyar:

a.Maye gurbin fuse wutar lantarki;

b.Kunna madaidaicin wutar lantarki;

c.Sake daidaita wayar baturi kuma haɗa;

d.Yi amfani da na'urar multimeter don bincika ko akwai ƙarfin lantarki a madaidaitan tashoshi masu kyau da mara kyau na baturin madadin, kuma yi caji ko maye gurbin baturi bisa ga nunin ƙarfin lantarki.

(3) Nau'in kuskure: rashin iya yin boot

dalilin matsalar:

a.Ba a haɗa wutar lantarki ko kuma ba a kunna wutar lantarki ba

b.Fuskar ta lalace

c.Kwamitin sauya wutar lantarki ya lalace

Hanyar:

a.Yi amfani da multimeter don bincika ko tashar samar da wutar lantarki shigarwar wutar lantarki ce, idan ba haka ba, kunna maɓallin rarraba daidaitaccen akwatin.Bayan kunna shi, duba ko ƙarfin lantarki ya dace da ƙimar aiki na ƙarfin wutar lantarki, sannan kunna shi bayan tabbatar da cewa daidai ne.

b.Bincika ko akwai gajeriyar kuskure a layin samar da wutar lantarki.Bayan duba laifin layin, maye gurbin fiusi tare da sigogi masu dacewa.

C. Janye tashar fitarwa na allon wutar lantarki, duba ko akwai shigarwar wutar lantarki a tashar shigarwar kuma ko fis ɗin ya lalace.Idan ba haka ba, maye gurbin allon canza wutar lantarki.


Lokacin aikawa: Nuwamba-26-2022